An Phú Cường (APC) Logo
Trang chủ / Dòng sản phẩm / Bảng Màu Laminate Cao Cấp
VẬT LIỆU GỖ AN CƯỜNG CHÍNH HÃNG

Bảng Màu Laminate Cao Cấp

Khám phá bộ sưu tập bảng màu Laminate đa dạng với hàng trăm mã màu từ vân gỗ tự nhiên, vân đá sang trọng đến màu trơn hiện đại. Giải pháp hoàn hảo cho không gian nội thất đẳng cấp

100% Chứng Nhận CO/CQ Chiết Khấu Sỉ Tận Gốc Kho Giao Hàng Liên Tỉnh 24/7
100% AN CƯỜNG CO/CQ Bảng Màu Laminate Cao Cấp
MÃ SẢN PHẨM: APC-BANG-MAU-LAMINATE

Bảng Màu Laminate Cao Cấp

Vật liệu ván gỗ công nghiệp An Cường phân phối chính hãng bởi Tập đoàn An Phú Cường. Cam kết 100% hàng CO/CQ, chiết khấu giá sỉ tận gốc tại tổng kho.

Độ dày0.7mm - 1.0mm
Kích thước tiêu chuẩn1220mm x 2440mm
Bề mặtMờ (Matt), Bóng (Gloss), Nhám (Texture), Đồng vân (Synchronized)
Tính năngChống xước, chống ẩm, chịu nhiệt tốt
Ứng dụngTủ bếp, tủ quần áo, ốp tường, bàn ghế
Khu vực đại lý Phân phối sỉ Thanh Hóa, Ninh Bình, Nam Định
BÀI VIẾT TƯ VẤN KỸ THUẬT & QUY CHUẨN KHO

Ứng Dụng & Giải Pháp Thi Công Cho Bảng Màu Laminate Cao Cấp

Bảng Màu Laminate Cao Cấp là gì?

Khám phá bộ sưu tập bảng màu Laminate đa dạng với hàng trăm mã màu từ vân gỗ tự nhiên, vân đá sang trọng đến màu trơn hiện đại. Giải pháp hoàn hảo cho không gian nội thất đẳng cấp. An Phú Cường tự hào là nhà phân phối chính hãng các sản phẩm gỗ An Cường, mang đến giải pháp vật liệu nội thất chất lượng cao, đa dạng mẫu mã và thân thiện với môi trường.

Độ dày: 0.7mm - 1.0mm. Kích thước tiêu chuẩn: 1220mm x 2440mm. Bề mặt: Mờ (Matt), Bóng (Gloss), Nhám (Texture), Đồng vân (Synchronized). Tính năng: Chống xước, chống ẩm, chịu nhiệt tốt.

Phân phối chính hãng bởi An Phú Cường – đại lý ủy quyền Gỗ An Cường tại Thanh Hóa, Ninh Bình, Nam Định, đủ CO/CQ, giá sỉ tận gốc.

Giới Thiệu Tổng Quan Về Bảng Màu Laminate Trong Thiết Kế Nội Thất

Trong xu hướng thiết kế nội thất hiện đại, việc lựa chọn vật liệu phủ bề mặt đóng vai trò vô cùng quan trọng để tạo nên không gian sống hoàn mỹ. Bảng màu Laminate đã và đang trở thành sự lựa chọn hàng đầu của các kiến trúc sư và nhà thiết kế nhờ vào sự đa dạng và tính thẩm mỹ cao. Vật liệu này không chỉ mang lại vẻ đẹp tự nhiên mà còn sở hữu độ bền vượt trội theo thời gian. Khám phá ngay bộ sưu tập bảng màu Laminate cao cấp để tìm kiếm nguồn cảm hứng bất tận cho tổ ấm của bạn.

Bảng Màu Laminate Cao Cấp thuộc hệ vật liệu Gỗ An Cường – thương hiệu vật liệu nội thất hàng đầu Việt Nam, được An Phú Cường phân phối chính hãng tại Thanh Hóa, Ninh Bình, Nam Định.

Thông Tin Nhanh Về Bảng Màu Laminate (AEO Box)

  • Định nghĩa: Bảng màu Laminate là tập hợp các mẫu vật liệu bề mặt nhựa tổng hợp cao cấp, dùng để ép lên các cốt gỗ công nghiệp.
  • Phân loại chính: Gồm Laminate vân gỗ, Laminate vân đá, Laminate màu đơn sắc và Laminate kim loại.
  • Đặc tính nổi bật: Khả năng chống trầy xước tuyệt vời, chịu nhiệt, chống cháy rát và dễ dàng vệ sinh bảo quản.
  • Ứng dụng phổ biến: Thi công tủ bếp hiện đại, ốp tường trang trí, làm bàn làm việc, tủ quần áo và vách ngăn không gian.
  • Lý do nên chọn: Mang lại diện mạo sang trọng, đa dạng phong cách thiết kế và tuổi thọ sử dụng lâu dài, tiết kiệm chi phí bảo trì.

Cần báo giá cho đúng loại vật liệu đang đọc?

Gọi trực tiếp để nhận giá sỉ tận gốc và tình trạng hàng tại tổng kho Thanh Hóa. An Phú Cường cấp vật liệu cho xưởng và kiến trúc sư, không thi công — nên tư vấn theo đúng nhu cầu, không chèo kéo.

Những Tính Năng Vượt Trội Của Bề Mặt Laminate

Một trong những lý do khiến vật liệu Laminate được ưa chuộng là nhờ vào cấu tạo nhiều lớp đặc biệt, mang đến những tính năng ưu việt. Lớp Overlay ngoài cùng giúp bề mặt có khả năng chống trầy xước cực tốt, bảo vệ sản phẩm khỏi những tác động vật lý hàng ngày. Đây là ưu điểm vượt trội so với nhiều loại vật liệu phủ bề mặt khác trên thị trường. Bạn hoàn toàn có thể yên tâm sử dụng cho các khu vực có tần suất ma sát cao như mặt bàn bếp hay bàn làm việc.

Bên cạnh đó, bề mặt Laminate còn có khả năng chống chịu nhiệt độ cao và chống lại tác động của hóa chất tẩy rửa thông thường. Việc vệ sinh trở nên vô cùng dễ dàng, chỉ cần một chiếc khăn ẩm là có thể loại bỏ hoàn toàn bụi bẩn và vết dơ. Đặc tính chống thấm nước bề mặt cũng giúp ngăn ngừa nấm mốc và vi khuẩn phát triển, đảm bảo an toàn cho sức khỏe gia đình bạn.

Sự đa dạng của bảng màu Laminate cũng là một tính năng đáng chú ý, đáp ứng mọi yêu cầu khắt khe nhất về thẩm mỹ. Công nghệ in hiện đại giúp tái tạo lại độ chân thực của vân gỗ tự nhiên hay những đường vân đá tinh tế. Các hiệu ứng bề mặt như bóng gương, nhám mờ hay đồng vân mang lại cảm giác chân thực đến từng điểm chạm. Chính vì thế, bề mặt Laminate cao cấp luôn làm hài lòng cả những khách hàng khó tính nhất.

Bảng Màu Laminate Cao Cấp - vật liệu Gỗ An Cường
Bảng Màu Laminate Cao Cấp

Ứng Dụng Đa Năng Của Bảng Màu Laminate Trong Không Gian Sống

Nhờ vào những ưu điểm vượt trội, bảng màu Laminate đa dạng được ứng dụng vô cùng rộng rãi trong thiết kế và thi công nội thất. Trong không gian bếp, Laminate là lựa chọn số một cho các hệ tủ bếp hiện đại, mang lại vẻ đẹp sang trọng và sự sạch sẽ tối đa. Khả năng chịu nhiệt và chống ẩm giúp tủ bếp Laminate luôn bền đẹp dù thường xuyên tiếp xúc với môi trường nấu nướng khắc nghiệt. Sự kết hợp giữa các tông màu vân gỗ ấm áp và màu trơn thanh lịch tạo nên một gian bếp ấm cúng và tinh tế.

Trong phòng ngủ và không gian sinh hoạt chung, Laminate vân gỗ thường được dùng để thi công tủ quần áo, giường ngủ và kệ tivi. Màu sắc tự nhiên của vân gỗ giúp không gian trở nên gần gũi, thư giãn và mang lại cảm giác bình yên. Ngoài ra, việc sử dụng vật liệu này để làm vách ốp tường trang trí cũng đang trở thành xu hướng được nhiều người yêu thích. Ốp tường Laminate không chỉ tạo điểm nhấn kiến trúc độc đáo mà còn giúp bảo vệ tường nhà khỏi ẩm mốc và bụi bẩn.

Tại các không gian văn phòng và trung tâm thương mại, vật liệu bề mặt Laminate được ứng dụng làm bàn làm việc, quầy lễ tân và hệ thống vách ngăn vệ sinh. Độ bền bỉ và khả năng chống trầy xước giúp nội thất luôn giữ được vẻ đẹp như mới dù sử dụng với cường độ cao. Việc lựa chọn màu sắc phù hợp trong bộ sưu tập Laminate còn góp phần khẳng định thương hiệu và tạo môi trường làm việc chuyên nghiệp, năng động.

Bảng Màu Laminate Cao Cấp - vật liệu Gỗ An Cường
Bảng Màu Laminate Cao Cấp

Đặt Hàng Bảng Màu Laminate Cao Cấp Chính Hãng Tại An Phú Cường

Công ty Cổ phần Tập đoàn An Phú Cường là đơn vị phân phối ủy quyền vật liệu Gỗ An Cường chính hãng tại Thanh Hóa, Ninh Bình và Nam Định. Toàn bộ Bảng Màu Laminate Cao Cấp đều có đầy đủ chứng từ CO/CQ, xuất hóa đơn VAT minh bạch, cam kết đúng mã màu và đúng lô sản xuất như bảng màu gốc của Gỗ An Cường.

Với lợi thế tổng kho hàng sẵn, An Phú Cường cung cấp mức giá sỉ tận gốc cho xưởng mộc, kiến trúc sư, nhà thầu và các dự án nội thất. Quý khách được hỗ trợ tư vấn chọn mã màu, nhận mẫu vật liệu thực tế và ghép xe giao hàng liên tỉnh trong khu vực Thanh Hóa, Ninh Bình, Nam Định. Liên hệ hotline 088 884 76 36 để nhận báo giá Bảng Màu Laminate Cao Cấp mới nhất.

Câu Hỏi Thường Gặp Về Bảng Màu Laminate (FAQ)

1. Bảng màu Laminate có bao nhiêu loại phổ biến hiện nay?

Hiện nay, bảng màu Laminate được chia thành 4 loại chính: Laminate vân gỗ tự nhiên, Laminate vân đá sang trọng, Laminate màu trơn (Solid Color) và Laminate giả kim loại/decor. Mỗi loại đều có hàng trăm mã màu khác nhau, đáp ứng đa dạng phong cách thiết kế từ cổ điển đến hiện đại.

2. Vật liệu Laminate có chống nước tuyệt đối không?

Bề mặt của vật liệu Laminate có khả năng chống thấm nước cực tốt, tuy nhiên độ chống nước của toàn bộ sản phẩm còn phụ thuộc vào lớp cốt gỗ bên trong (như MDF chống ẩm hay nhựa PVC) và chất lượng chỉ dán cạnh. Nếu xử lý tốt, sản phẩm có thể sử dụng bền bỉ trong môi trường độ ẩm cao.

3. Sự khác biệt giữa Laminate và Melamine là gì?

Laminate dày hơn đáng kể so với Melamine (thường dày từ 0.7-1.0mm so với khoảng 0.2mm của Melamine). Do đó, bề mặt Laminate có độ bền, khả năng chống trầy xước, chịu nhiệt và chống va đập tốt hơn hẳn, đồng thời cũng có giá thành cao hơn.

Bảng Màu Laminate Cao Cấp - vật liệu Gỗ An Cường
Bảng Màu Laminate Cao Cấp

4. Làm thế nào để vệ sinh và bảo quản tủ bếp Laminate đúng cách?

Để vệ sinh tủ bếp Laminate, bạn chỉ cần dùng khăn mềm ẩm lau chùi bề mặt hàng ngày. Đối với các vết bẩn cứng đầu, có thể sử dụng nước tẩy rửa nhẹ không chứa chất bào mòn. Tránh dùng các vật sắc nhọn chà xát mạnh lên bề mặt sản phẩm.

5. Bảng màu Laminate có an toàn cho sức khỏe không?

Các sản phẩm Laminate cao cấp đều trải qua quy trình kiểm định nghiêm ngặt về nồng độ phát thải Formaldehyde, đảm bảo đạt tiêu chuẩn an toàn cho người sử dụng và thân thiện với môi trường. Bạn hoàn toàn có thể an tâm sử dụng cho nội thất gia đình.

6. Giá thành thi công nội thất bằng vật liệu Laminate như thế nào?

Giá thành thi công sẽ phụ thuộc vào mã màu trong bảng màu Laminate mà bạn chọn, loại cốt gỗ đi kèm và độ phức tạp của thiết kế. Nhìn chung, Laminate thuộc phân khúc vật liệu cao cấp nên mức giá sẽ cao hơn so với bề mặt Melamine thông thường, nhưng hoàn toàn xứng đáng với chất lượng mang lại.

Muốn xem mẫu thật trước khi chốt?

Bảng màu gốc Gỗ An Cường có sẵn tại tổng kho để anh/chị xem tận tay và đối chiếu mã màu trước khi xưởng đặt hàng. Nhận mẫu, catalog miễn phí.

Bài Viết Liên Quan

Về Người Biên Soạn Nội Dung Này

Nội dung do bộ phận kỹ thuật và kinh doanh của Công ty Cổ phần Tập đoàn An Phú Cường biên soạn. An Phú Cường là đại lý phân phối ủy quyền vật liệu Gỗ An Cường tại Thanh Hóa, Ninh Bình và Nam Định, có hơn 20 năm trong nghề phân phối vật liệu nội thất.

Các thông số kỹ thuật, mã màu và quy cách trong bài được đối chiếu với bảng màu và tài liệu gốc của nhà sản xuất; phần lưu ý thi công lấy từ kinh nghiệm thực tế tại tổng kho và các công trình trên địa bàn. Chỗ nào chưa có số liệu chắc chắn, chúng tôi ghi theo nguyên tắc nghề thay vì đưa con số không kiểm chứng được.

Xem thêm giới thiệu về An Phú Cường hoặc cách chúng tôi biên soạn và kiểm tra nội dung. Phát hiện thông tin cần đính chính, vui lòng gọi 088 884 76 36.

DÒNG SẢN PHẨM KHÁC SẴN KHO

Vật Liệu Gỗ An Cường Cùng Loại

Tham khảo thêm các mã ván gỗ công nghiệp An Cường chính hãng sẵn kho APC.

Tấm Trang Trí Acoustic Tiêu Âm: Cấu Tạo, Ưu Nhược Điểm Và Giải Pháp Cách Âm Hoàn Hảo
Nổi bật

Tấm Trang Trí Acoustic Tiêu Âm: Cấu Tạo, Ưu Nhược Điểm Và Giải Pháp Cách Âm Hoàn Hảo

Tấm trang trí Acoustic tiêu âm là giải pháp kiến trúc hoàn hảo với độ dày 21mm, kết hợp tinh tế giữa lớp nền P

Xem Chi Tiết
Tấm Trang Trí Lambri Là Gì? Đánh Giá Từ Kiến Trúc Sư Và Lưu Ý Thi Công
Nổi bật

Tấm Trang Trí Lambri Là Gì? Đánh Giá Từ Kiến Trúc Sư Và Lưu Ý Thi Công

Tấm trang trí Lambri An Cường dạng thanh mảnh đóng hộp chuẩn hóa, giải pháp ốp tường hiện đại thi công nhanh c

Xem Chi Tiết
Tấm Trang Trí Wall & Ceiling Khổ Lớn: Giải Pháp Ốp Tường Và Trần Liền Mạch
Nổi bật

Tấm Trang Trí Wall & Ceiling Khổ Lớn: Giải Pháp Ốp Tường Và Trần Liền Mạch

Tấm trang trí Wall & Ceiling khổ lớn là giải pháp ốp tường và trần hoàn hảo, cấu tạo MDF chống ẩm 9mm đánh mộn

Xem Chi Tiết
PHÒNG KINH DOANH An Phú Cường

Liên Hệ Nhận Tư Vấn, Báo Giá, Catalog

Quý khách hàng vui lòng điền thông tin để An Phú Cường hỗ trợ tốt nhất.

Hotline Kinh Doanh 088 884 76 36
Email Báo Giá anphucuonggr@gmail.com

Yêu Cầu Hỗ Trợ Nhanh

Chuyên viên An Phú Cường sẽ liên hệ hỗ trợ trong thời gian sớm nhất.

Gọi báo giá Chat Zalo